Quality Air: menene kuma yadda ake inganta shi?

MENENE INGANTATTUN iska?

Lokacin da ingancin iska ya yi kyau, iskar takan fito fili kuma tana ƙunshe da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙwayoyin cuta da gurɓataccen sinadarai.Rashin ingancin iska, wanda ke ƙunshe da yawan gurɓatattun abubuwa, galibi yana da hazo da haɗari ga lafiya da muhalli.An kwatanta ingancin iska bisa gaFihirisar ingancin iska (AQI), wanda ya dogara ne akan yawan gurɓataccen abu da ke cikin iska a wani wuri.

denver_air_karami

Me yasa ingancin iska ke Canja?

Saboda iska a ko da yaushe yana motsi, ingancin iska na iya canzawa daga rana zuwa rana, ko ma daga sa'a ɗaya zuwa gaba.Ga wani takamaiman wuri, ingancin iskar wani sakamako ne kai tsaye na yadda iska ke tafiya cikin yankin da kuma yadda mutane ke yin tasiri a cikin iska.

'Yan Adam Suna Tasirin Ingancin Iska

Fasalolin ƙasa kamar jeri na tsaunuka, bakin teku, da ƙasar da mutane suka gyaru na iya haifar da gurɓataccen iska ya maida hankali, ko tarwatsewa daga, yanki.Koyaya, nau'ikan da adadin gurɓataccen iska da ke shiga cikin iska yana da tasiri mai girma akan ingancin iska.Mabubbugar halitta, irin su ayyukan volcanic da guguwar ƙura, suna ƙara wasu gurɓataccen iska a cikin iska, amma galibin gurɓatattun abubuwa suna fitowa daga ayyukan ɗan adam.Shaye-shayen ababen hawa, hayaki daga masana'antar wutar lantarki, da iskar gas masu guba daga masana'antu misalai ne na gurɓataccen iska da ɗan adam ya yi.

Iskoki na shafar ingancin iska

Hanyoyin iska suna da tasiri akan ingancin iska saboda iskoki na motsa gurɓacewar iska a kewaye.Alal misali, yankin da ke bakin teku da ke da tuddai na cikin ƙasa na iya samun ƙarin gurɓataccen iska a rana lokacin da iskar teku ke tura gurɓata yanayi a cikin ƙasa, da kuma rage gurɓacewar iska da yamma domin yanayin iska yana jujjuya kuma yana fitar da gurɓataccen iska a cikin teku. .

Zazzabi Yana shafar ingancin iska

Hakanan zafin jiki na iya shafar ingancin iska.A cikin birane, ingancin iska yakan fi muni a cikin watanni na hunturu.Lokacin da zafin iska ya yi sanyi, za a iya kama gurɓataccen iska kusa da saman ƙasa mai ƙaƙƙarfan iska mai sanyi.A cikin watanni na rani, iska mai zafi yana tashi kuma yana watsa gurɓatacce daga saman duniya ta cikin troposphere na sama.Koyaya, ƙarin hasken rana yana haifar da ƙarin illaozone matakin kasa.

Gurbacewar iska

Gurbacewar iska tana yin illa ga ƙasa da tekuna, da kuma iska.Kyakkyawan ingancin iska yana da mahimmanci don kiyaye lafiyar ɗan adam, dabba, da tsire-tsire a duniya.Ingancin iska a Amurka ya inganta a sakamakonDokar Tsabtace Jirgin Sama ta 1970, wanda ya taimaka wajen dakile gurbacewar iska da kuma ceton dubban rayuka duk shekara.Koyaya, tare da karuwar yawan jama'a a duniya da kashi 80% na kasafin makamashi na duniya yana fitowa daga kona albarkatun mai, ingancin iska ya kasance babban abin damuwa ga rayuwarmu ta yanzu da ta gaba.

GAME DA HOLTOP

Holtop, yana sa sarrafa iska ya fi koshin lafiya, ya fi jin daɗi, ƙarin kuzari.Shan iska Holtop yana kawo muku farin cikin fuskantar yanayi a ko'ina kowane lokaci.

Ta hanyar shekaru 20 na ci gaba, Holtop yana ba da ingantacciyar ingantacciyar zafi da sabbin injina na dawo da makamashi, na'urorin sanyaya iska, da samfuran kariyar muhalli zuwa gine-gine daban-daban don ƙirƙirar yanayin iska na cikin gida mai ceton kuzari, kwanciyar hankali da lafiya.Muna da ƙwararrun ƙwararrun masana a cikin masana'antu da ƙwararrun dakin gwaje-gwaje na enthalpy na ƙasa.Mun shiga cikin ci gaban da yawa na kasa da masana'antu matsayin.Mun sami kusan fasaha 100 da aka mallaka.Muna ci gaba da haɓaka saka hannun jari a cikin bincike da haɓaka ta yadda sabbin abubuwa za su motsa kasuwancinmu don ci gaba a hankali da ci gaba.

Babban samfuran sun haɗa daHRV/ERV, iska mai zafi, na'urar sarrafa iska AHUda wasu na'urorin haɗi.Kuna so ku zauna lafiya tare da ERV ɗin mu?Da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu.

bango saka erv
ERV makamashi dawo da iska

Lokacin aikawa: Agusta-24-2022