ingancin iska na cikin gida

Menene ingancin iska na cikin gida?

"Ingantacciyar iska ta cikin gida," ko IAQ, sabon batu ne a cikin amincin muhalli.Yayin da aka mai da hankali sosai kan gurbatar yanayi a cikin 'yan shekarun da suka gabata, an fara mayar da hankali kan ingancin iska na cikin gida.Ingantacciyar iskar gida tana da alaƙa da yawan gurɓataccen abu a ciki, amma kuma ana ƙayyadadden yanayin zafi da matakan samun iska.Hukumar Kare Muhalli ta Amurka ta gano cewa yawan gurɓataccen abu na iya zama sama da sau 100 a cikin gida fiye da na waje.Ƙungiyar Huhu ta Amirka ta ƙiyasta cewa yawancin mutane suna kashe kashi 90% na lokacinsu a gida, don haka tsabtataccen iska na cikin gida yana da mahimmanci.

Me ke kawo gurbacewar iska a cikin gida?

A cewar Hukumar Kare Muhalli ta Amurka, abubuwan da ke cikin gida da ke fitar da iskar gas ne ke haifar da matsalar iskar cikin gida.Jerin ya hada da kafet, kayan daki na sama, na'urorin gas, fenti da kaushi, kayan tsaftacewa, injin iska, busassun tufafi da magungunan kashe kwari.Idan kana da garejin da aka makala, hayaki daga man fetur, mai da daskarewa a cikin motarka na iya samun hanyar shiga cikin iskar gidanka.Har ila yau, sinadarai masu tsauri na iya fitowa daga hayakin sigari da katako.

Rashin isassun iskar shaka na iya dagula matsalar saboda gurbacewar yanayi na shiga ciki.Gidajen da aka rufe da kyau da kuma ingantattun gidaje suna hana iska mai kyau a waje, wanda zai iya lalata gurɓataccen iska.Matsakaicin zafin jiki da matakan zafi na iya ƙara yawan abubuwan gurɓatawa.

Menene mafi kyawun ingancin iska na cikin gida?

Yawancin fasahohin da ake samu a yau suna fama da nau'i ɗaya ko biyu na gurɓataccen iska.Holtop sabon tsarin tsabtace iska an ƙera ERV don yaƙar duka ukun don cikakkiyar tsarkakewar iska.Ba wai kawai zai iya kawo iska mai tsabta a cikin gida ba, yana fitar da iska mara kyau, amma kuma yana rage farashin iskar iska yayin gudanar da tsarin kwandishan.

Ta yaya zan san wane samfurin ingancin iska na cikin gida ya dace da ni?

Kuna iya tuntuɓar ƙungiyar tallace-tallace na Holtop don nemo mafi kyawun samfuran ku da dangin ku.Sakamakon yana dogara ne akan batutuwan da kuka gano a matsayin matsaloli a gidanku.Hakanan zaka iya tuntuɓar dillalin HOLTOP na gida don kimanta tsarin jin daɗin gida da na cikin gida.

Me zan iya yi don inganta iskar gidana?

Akwai matakai da yawa na yau da kullun da zaku iya ɗauka don rage gurɓataccen gurɓataccen iska da ke yawo a cikin iskar gidanku, gami da:

  1. Ajiye masu tsabtace gida, kaushi na fenti da samfuran sinadarai a cikin kwantena da aka rufe sosai.Idan zai yiwu, ajiye su a waje.
  2. Tsaftace kuma share akalla sau ɗaya a mako.
  3. A rika wanke rigar gado da kayan wasan yara cushe.
  4. Rike tagogi a rufe lokacin da pollen, ƙazanta da yanayin zafi suka yi yawa.
  5. Tambayi dilan HOLTOP na gida don dubawa da tsaftace tsarin dumama da sanyaya gidanku.
  6. Tabbatar cewa gidanku yana da iska sosai.(Gidajen zamani suna da rufin asiri sosai kuma an rufe su don adana makamashi, wanda ke nufin gurɓataccen iska ba shi da hanyar tsira).
  7. Ajiye matakan zafi a cikin lafiya, kewayon jin daɗi don hana haɓakar mold da mildew (30% - 60%).
  8. A guji amfani da na'urori masu kamshi da na'urorin da ke rufe wari, wanda zai iya haifar da sinadarai masu guba.
  9. Zaɓi kayan daki waɗanda ke fitar da mafi ƙarancin adadin tururin sinadarai.
  10. Kada ku ƙyale shan taba a cikin gidan ku kuma tabbatar da cewa duk na'urorin gas suna hura su da kyau.