Fa'idodin Haɗin Ginin Smart da Maɓallin Ayyukan Ayyuka

Kamar yadda aka ruwaito a rahoto na ƙarshe akan Manufofin Shirye-shiryen Smart (SRI) gini mai wayo gini ne wanda zai iya fahimta, fassara, sadarwa da rayayye amsa ga buƙatun mazauna ciki da yanayin waje.Ana sa ran aiwatar da fa'ida na fasaha mai wayo don samar da tanadin makamashi a cikin hanyar da ta dace da kuma inganta jin daɗin cikin gida don daidaita yanayin yanayin cikin gida.Bugu da ƙari, a cikin tsarin makamashi na gaba tare da kaso mai yawa na rarraba makamashi mai sabuntawa, gine-gine masu kyau za su zama ginshiƙi don ingantaccen sassaucin makamashi na buƙatu.

EPBD da aka sake fasalin da Majalisar Turai ta amince da shi a ranar 17 ga Afrilu, 2018 yana haɓaka aiwatar da aikin gini na atomatik da saka idanu na lantarki na tsarin gine-ginen fasaha, yana tallafawa motsin e-motsi da gabatar da SRI, don tantance shirye-shiryen fasaha na ginin da ikon yin hulɗa tare da su. masu zama da grid.Manufar SRI ita ce ta wayar da kan jama'a game da fa'idodin fasahar gini mafi wayo da ayyuka da kuma sanya waɗannan fa'idodin sun fi bayyana ga masu amfani da ginin, masu, masu haya, da masu samar da sabis masu wayo.

Dogaro da haɓakawa da haɓakawa na Smart Building Innovation Community (SBIC), aikin H2020 SmartBuilt4EU (SB4EU) yana da manufar tallafawa fasahohin gini masu wayo don isa ga cikakkiyar damarsu da kuma cire waɗancan shingen da ke rage saurin haɓaka aikin makamashi. na gine-gine.Ɗaya daga cikin ayyukan da aka gudanar a cikin aikin yana nufin ayyana manyan fa'idodin haɗin gwiwa da mahimman alamun aiki (KPIs) waɗanda zasu haɓaka ƙimar SRI wanda ke ba da damar ma'anar ingantaccen shari'ar kasuwanci don gine-gine masu kaifin basira.Da zarar an gano saitin farko na irin wannan fa'idodin haɗin gwiwa da KPI ta hanyar nazari mai zurfi na wallafe-wallafe, an gudanar da bincike tsakanin ƙwararrun ƙwararrun gine-gine don tattara ra'ayi da tabbatar da zaɓaɓɓun alamomi.Sakamakon wannan shawarwari ya haifar da jerin da aka gabatar a nan bayan.

KPIs

Ayyukan shirye-shiryen Smart suna tasiri ta hanyoyi da yawa ginin, masu amfani da shi, da grid makamashi.Rahoton karshe na SRI ya bayyana saitin nau'ikan tasiri guda bakwai: ingancin makamashi, kiyayewa da tsinkayar kuskure, ta'aziyya, dacewa, lafiya da walwala, bayanai ga mazauna da kuma sassauci ga grid da ajiya.An raba fa'idodin haɗin gwiwa da bincike na KPI bisa ga waɗannan nau'ikan tasiri.

Amfanin makamashi

Wannan nau'in yana nufin tasirin fasahohin shirye-shirye masu wayo kan gina ayyukan kuzari, misali tanadi sakamakon ingantacciyar sarrafa saitunan zafin daki.Alamomin da aka zaɓa sune:

  • Amfanin makamashi na farko: yana wakiltar makamashi kafin duk wani canji da ake cinyewa a cikin sarƙoƙin samar da makamashin da aka yi amfani da shi.
  • Bukatar Makamashi da Amfani: yana nufin duk makamashin da ake bayarwa ga mai amfani na ƙarshe.
  • Digiri na Ƙarfafa Kai Tsaye ta hanyar samar da makamashi mai sabuntawa (RES): rabon makamashin da aka samar akan wurin daga RES da yawan kuzarin, a kan ƙayyadadden lokaci.
  • Factor Cover Factor: yana wakiltar ma'aunin buƙatun makamashin lantarki da wutar lantarkin da aka samar a cikin gida ke rufewa.

Kulawa da tsinkayar kuskure

Gano kuskure na atomatik da ganewar asali yana da yuwuwar haɓaka aiki da ayyukan kiyaye tsarin ginin fasaha.Misali, gano ɓarna a cikin tsarin iskar iska na inji yana haifar da raguwar amfani da wutar lantarki ta fan ɗin kuma yana ba da damar ingantaccen kulawar lokaci.H2020 EEnvest aikin da ke ma'amala da raguwar haɗarin don gina ingantaccen saka hannun jari ya ba da alamu guda biyu:

  • Ƙananan tazarar aikin makamashi: aikin ginin yana ba da rashin tasiri da yawa idan aka kwatanta da yanayin aikin da ke haifar da gibin aikin makamashi.Ana iya rage wannan rata ta hanyar tsarin kulawa.
  • Ƙananan gyare-gyare da farashin sauyawa: ayyuka masu wayo suna rage gyare-gyare da farashin sauyawa tunda suna ba da izini don hana ko gano kuskure da gazawa.

Ta'aziyya

Ta'aziyyar mazauna wurin yana nufin fahimta da rashin sani game da yanayi na zahiri, gami da zafi, sauti, da jin daɗin gani.Ayyuka masu wayo suna taka muhimmiyar rawa wajen daidaita yanayin cikin gida na ginin zuwa bukatun mazauna.Manyan alamomi sune:

  • Ƙimar Ƙirar Ƙarya (PMV): Za a iya kimanta ta'aziyyar zafi ta wannan ma'anar wanda ke yin la'akari da ma'anar ƙimar ƙuri'un da aka sanya a kan ma'aunin zafi na zafi wanda ke fitowa daga -3 zuwa +3 ta ƙungiyar masu ginin.
  • Ƙimar Ƙimar Ƙimar Ƙarfafawa (PPD): hade da PMV, wannan fihirisar tana kafa ƙididdiga mai ƙididdige yawan adadin mazaunan da ba su gamsu ba.
  • Fasali na Hasken Rana (DF): Game da jin daɗin gani, wannan mai nuna alama yana bayyana rabon waje sama da matakin haske, wanda aka bayyana cikin kashi.Mafi girman kashi, ƙarin hasken halitta yana samuwa a cikin sarari na cikin gida.
  • Matsayin matsi na sauti: wannan alamar tana tantance jin daɗin jin daɗin cikin gida bisa ma'aunin ma'aunin sauti na cikin gida da aka auna ko siminti a cikin yanayin rayuwa.

Lafiya da walwala

Ayyukan shirye-shirye masu wayo suna tasiri kan jin daɗin rayuwa da lafiyar mazauna.Misali na'ura mai wayo yana nufin mafi kyawun gano rashin ingancin iska na cikin gida idan aka kwatanta da na al'ada, yana ba da tabbacin ingantaccen yanayi na cikin gida.

  • CO2 maida hankali: da CO2 taro ne da aka saba amfani da nuna alama don sanin ingancin muhalli na cikin gida (IEQ).Ma'aunin EN 16798-2: 2019 yana saita iyakokin CO2 don nau'ikan IEQ huɗu daban-daban.
  • Yawan iska: an haɗa shi da ƙimar ƙarni na CO2, ƙimar samun iska yana ba da tabbacin cewa za a iya samun ingantaccen IEQ.

Samuwar makamashi da ajiya

A cikin grid inda rabon hanyoyin samar da makamashi mai sabuntawa ke ci gaba da girma, fasaha mai wayo na nufin canza buƙatun makamashi cikin lokaci don ƙirƙirar ingantacciyar wasa tare da samar da makamashi.Wannan nau'in ba ya shafi grid ɗin lantarki kawai, amma kuma ya haɗa da sauran masu ɗaukar makamashi, kamar grid ɗin dumama da sanyaya.

  • Rabon Rashin Match na Shekara-shekara: bambanci na shekara-shekara tsakanin buƙatu da wadatar makamashi mai sabuntawa na gida.
  • Load Matching Index: yana nufin wasa tsakanin kaya da tsarar wurin.
  • Fihirisar Mu'amalar Grid: yana bayyana matsakaita danniya na grid, ta amfani da madaidaicin ma'amalar grid cikin tsawon shekara guda.

Bayani ga mazauna

Wannan nau'in yana nufin ikon ginin da tsarinsa don ba da bayanai game da aiki da ɗabi'a ga mazauna ciki ko ga manajan ginin.Bayani kamar ingancin iska na cikin gida, samarwa daga abubuwan sabuntawa da ƙarfin ajiya.

  • Haɗin gwiwar mabukaci: binciken ya nuna cewa yawan amsawa ga mazauna gida na iya haifar da raguwar amfani da makamashi na ƙarshe a cikin kewayon daga 5% zuwa 10%, yana tallafawa canji a halayen mazaunin.

saukaka

Wannan rukunin yana nufin tattara waɗancan tasirin waɗanda “suka sauƙaƙa rayuwa” ga mazaunin.Ana iya bayyana shi azaman ikon sauƙaƙe rayuwar mai amfani, sauƙin da mai amfani ya sami damar yin amfani da sabis.Wannan nau'in ya kasance mafi wahalar tantancewa ta fuskar ma'auni, saboda rashin nassoshin wallafe-wallafen kan batun, duk da haka halayen da suka fi fayyace fa'idodin ayyukan wayo a cikin wannan rukunin sune:

 

  • Ikon yin hulɗa tare da ayyukan ginin da ake sabuntawa koyaushe, ba tare da mai amfani ya yi mu'amala da shi ba.
  • Fasaloli da ayyuka waɗanda suka dace da canjin buƙatun mai amfani.
  • Ikon samun damar bayanai da sarrafawa daga aya ɗaya ko aƙalla tare da daidaituwar tsarin (ƙwarewar mai amfani).
  • Bayar da rahoto / taƙaita bayanan da aka sa ido da shawarwari ga mai amfani.

Kammalawa

Yawancin fa'idodin haɗin gwiwar da suka dace da KPIs masu alaƙa da gine-gine masu wayo an nuna su sakamakon wallafe-wallafe da ayyukan nazarin ayyukan da aka yi a cikin aikin H2020 SmartBuilt4EU.Matakai na gaba sune zurfafa bincike na nau'ikan mafi wahala dangane da gano KPI kamar dacewa inda ba a sami isasshiyar yarjejeniya ba, bayanai ga mazauna da kiyayewa da tsinkayar kuskure.Za a haɗa KPI da aka zaɓa tare da hanyar ƙididdigewa.Za a tattara sakamakon waɗannan ayyukan tare da nassoshi na wallafe-wallafe a cikin aikin 3.1 da za a iya bayarwa, wanda aka hango a wannan Satumba.Ana iya samun ƙarin bayani akan gidan yanar gizo na SmartBuilt4EU.

Labari daga https://www.buildup.eu/en/node/61263

Holtopmai kaifin makamashi dawo da iska tsarinshi ne manufa zabi ga mai kaifin gini tsarin.Tsarin farfadowa na zafi don dawo da zafi daga iska don ƙara yawan tsarin zafi da sanyi da kuma rage sawun carbon na gine-gine masu hankali.Ƙirƙirar wurare masu dadi, shiru, lafiyayye tare da mafita waɗanda ke inganta ingancin iska, ingantaccen tsarin, da sarrafa zafin jiki.Bayan haka, masu sarrafa wayo tare da aikin WiFi suna sauƙaƙe rayuwa.

https://www.holtop.com/erv-controllers.html


Lokacin aikawa: Mayu-20-2021