Ta Yaya Kayayyakin Asibiti Ke Rage Kamuwa Da Cutar Don Gujewa Annoba?

Ana iya yada coronavirus ta hanyoyi uku, watsa kai tsaye (digo), watsa lamba, watsa iska.Don hanyoyi biyu da suka gabata, za mu iya sa kayan kariya na sirri, mu wanke hannu akai-akai, da kuma lalata saman don guje wa kamuwa da cutar.Sai dai kuma, na nau'in watsa iska na uku, da yake yana da alaka kai tsaye da cututtukan da ake samu a asibiti (HAI), yawan iskar da iska a asibitin ya jawo hankalin jama'a sosai.

To, ta yaya kayan aikin asibiti za su iya rage kamuwa da cuta a asibiti don watsa iska?Babban unguwa gabaɗaya yana amfani da tagogi don samar da iskar yanayi, amma ingancin iskar yana da ɗan ƙaranci;don sashin kulawa mai zurfi (ICU) wanda shine majiɓincin rayuwa na ƙarshe, dole ne a sami ƙarin inganci da madaidaicin ƙarar iska da lokutan samun iska.Hakazalika, ga cututtuka masu saurin yaduwa kuma masu saurin kamuwa da cututtukan numfashi kamar SARS, MERS, da sabbin coronaviruses, ingantaccen dilution da kawar da iska mai rai yana da mahimmanci musamman.

* A cikin yanayin samun iska na yanayi, alal misali, iskar shaka yana shafar canje-canjen alkiblar iska, zafin jiki, da yanayin yanayi na waje-misali, hazo da kansa shine aerosol, kuma ba a tabbatar da dilution na aerosol ba, don haka gaba ɗaya sabo. ana buƙatar iska, wanda ba a zagayawa ba babu tsarin kwandishan da ya sake kamuwa.

 

Yanzu bari mu kalli jerin kididdiga da aka buga a cikin Jaridar Healthcare Infection Society Journal

Kwatanta maida hankali na bioaerosol a wurare daban-daban na asibiti bioaerosol maida hankali

Kwatanta maida hankali na bioaerosol a wurare daban-daban na asibiti

Daga bayanan da ke sama, za mu iya ganin cewa a sassa daban-daban na asibitin, da Sashen marasa lafiya yana da mafi girman taro na bioaerosols, kuma a cikin cibiyoyin kiwon lafiya waɗanda ke ɗaukar iskar iska ta yanayi, yawan isassun iska na ƙananan ƙwayoyin cuta ya kusan sau 30 sama da waɗanda ke amfani da ingantattun na'urorin samun iska.Ana iya ganin cewa amfani daci-gaba na inji samun iska tsarinyana da matukar tasiri wajen rage yawan iskar iska a cikin gida da kirga mazauna a asibitoci, kuma yana taka muhimmiyar rawa wajen shawo kan cututtukan da aka samu a asibiti (HAI).

Lokacin da annoba mai girma (musamman cututtuka irin su mura da ciwon huhu da ake yadawa ta hanyar iska), asibitin zai fuskanci matsalolin karuwa mai yawa a yawan shawarwari, rashin matsi mai tasiri da kuma warewar asibiti da sauran matsaloli. kuma yana buƙatar amsa da sauri don amsawa.A haƙiƙa, idan an yi amfani da tsarin da ya dace da na'urar sanyaya iska da sabon tsarin iska, za a iya canja wurin na yau da kullun zuwa yanayin warewar cutar da ke yaɗuwa don toshewa / rage kamuwa da tashoshi a asibiti.A halin yanzu, wasu manyan asibitoci sun fara amfani da irin waɗannan na'urori masu tsabta da iska.

yanayin al'ada Yanayin annoba

Ingantacciyar matsi mara kyau da kariyar kabad ɗin aminci na halitta suna da mahimmanci don kare lafiyar ma'aikatan lafiya.dakin gwaje-gwaje na sashen ilimin cututtuka kuma yana buƙatar samun matakan kariya daga iska, gami da ƙararrawa masu ji da gani don matsananciyar matsananciyar wahala, tunatar da ma'aikatan kiwon lafiya da mai kula da su don kula da shi.

A cikin wannan bikin bazara na musamman, ma'aikatan kiwon lafiya sun fassara ruhun ƙwararru tare da mafi kyawun ayyuka.Hoton “yaƙin” na Solitaire, silhouettes suna barci a ƙasa, an ɗora su a kunci da abin rufe fuska, jiƙa da gumi a kan fararen hannaye… Ƙaunar su ta motsa mu, kuma muna fatan samar musu da mafi kyawun kariya.Da gaske muna fatan duk ma'aikatan lafiya sun dawo lafiya!Mu hada kai domin yakar annobar!


Lokacin aikawa: Afrilu-17-2020